ക്വാറന്‍റീന്‍ നിരീക്ഷണത്തിനായി നല്‍കുന്ന ട്രാക്കിങ്​ ബ്രേസ്​ലെറ്റ്​ സ്വയം നീക്കിയാൽ 300 റിയാൽ പിഴ

ക്വാറന്‍റീന്‍ നിരീക്ഷണത്തിനായി നല്‍കുന്ന ട്രാക്കിങ്​ ബ്രേസ്​ലെറ്റ്​ സ്വയം നീക്കം ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കരുതെന്ന്​ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം. 300​ റിയാലില്‍ കുറയാത്ത പിഴ ശിക്ഷ ലഭിക്കാവുന്ന കുറ്റമാണിതെന്ന്​ മന്ത്രാലയം വക്താവ്​ പറഞ്ഞു. ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തി​െന്‍റ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതാണ്​ ബ്രേസ്​ലെറ്റ്​. മന്ത്രാലയത്തിന്​ കീഴിലുള്ള പ്രൈമറി ഹെല്‍ത്ത്​ സെന്‍ററുകളിലോ ആശുപത്രികളിലോ അല്ലെങ്കില്‍ അംഗീകൃത സ്വകാര്യ മെഡിക്കല്‍ സെന്‍ററുകളി​ലോ വെച്ചുമാത്രമേ ബ്രേസ്​ലെറ്റ്​ നീക്കം ചെയ്യാന്‍ പാടുള്ളൂ.

വീടുകളില്‍ വെച്ച്‌​ കേടുവരുത്താനോ ഉൗരിമാ​റ്റാനോ ശ്രമിച്ചാൽ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തി​െന്‍റ ട്രാക്കിങ്​ കേന്ദ്രത്തില്‍ മുന്നറിയിപ്പ്​ ലഭിക്കും.ബ്രേസ്​ലെറ്റിന്​ കേടുവരുന്ന പക്ഷം 200 റിയാലും നിയമലംഘനത്തിന്​ 100​ റിയാലും പിഴ ചുമത്തുന്നതിന്​ വ്യവസ്​ഥകളുണ്ട്​. ഒമാനിലേക്ക്​ എത്തുന്ന സന്ദര്‍ശകരും വിദേശരാജ്യത്ത്​ നിന്ന്​ മടങ്ങിവരുന്നവരും നിര്‍ബന്ധമായും പാലിക്കേണ്ട കോവിഡ്​ പ്രോ​േട്ടാക്കോളി​െന്‍റ ഭാഗമാണ്​ ബ്രേസ്​ലെറ്റ്​ ധരിക്കല്‍.